APS Thông tin mới được đăng

APS Học sinh đạt danh hiệu tại Học viện Khoa học Cơ sở VA

Tuần này, một số học sinh của Trường Công lập Arlington đã giành được danh hiệu trong Hội nghị Chuyên đề Nghiên cứu Khoa học Cơ sở Virginia tại Đại học Virginia Commonwealth.

Các sinh viên được công nhận bao gồm:

Giải thưởng thống kê - Giải thưởng Thống kê được trao cho bài báo có đóng góp đáng kể nhất trong lĩnh vực Thống kê.
Caroline Cunningham; Trường trung học Washington-Lee

Tiến sĩ và Bà Preston H. Leake Giải thưởng trong Hóa học Ứng dụng - Giải thưởng Tiến sĩ và Bà Preston H. Leake về Hóa học Ứng dụng được trao cho tác giả của một bài báo nghiên cứu minh chứng rõ nhất cách các hóa chất, nguyên lý hóa học hoặc hóa học đã được sử dụng, được sử dụng hoặc có thể được sử dụng để nâng cao hoặc thậm chí để cứu sống.
Ryan Mark, trường trung học Yorktown

Giải thưởng bệnh truyền nhiễm - Giải thưởng này được trao để tưởng nhớ Tiến sĩ Smith Shadomy do Chương Virginia của Quỹ Quốc gia về Bệnh Truyền nhiễm trao cho bài báo chứng minh nghiên cứu xuất sắc trong lĩnh vực bệnh truyền nhiễm.
Caroline Cunningham, Trường trung học Washington-Lee

Khoa học động vật và con người
Danh dự được đề cập: Delia Curran và Hayley King, Trường trung học cơ sở Williamsburg

Khoa học hóa học B
Vị trí thứ hai: Isabelle Van Wagenen, Trường trung học cơ sở Gunston

Hóa học A
Vị trí thứ hai: Maya Elby và Mikayla Jones, trường trung học Washington-Lee

Sinh thái và Khoa học Trái đất
Vị trí thứ ba: Avery Donmoyer, Trường trung học cơ sở Williamsburg

Kỹ thuật B
Đề cập danh dự: Jayaprakash Kambhampaty, trường trung học Washington-Lee

Kỹ thuật và Toán A
Danh dự được đề cập: Anna Westbrook, Trường trung học Williamsburg

Khoa học Trái đất và Môi trường A
Vị trí đầu tiên: Skylar Brodowski, Trường trung học Washington-Lee

Khoa học Trái đất và Môi trường C
Vị trí thứ ba: Trường trung học Evan Maly, Washington-Lee

Khoa học Trái đất và Môi trường D
Vị trí thứ ba: Trường trung học Sydney Rood, Washington-Lee
Danh dự được đề cập: Sabrina Shuster, Trường trung học Washington-Lee

Hành vi con người A
Vị trí đầu tiên: Grant Harris, Trường trung học cơ sở Williamsburg
Danh dự được đề cập: Shushantika Barua, trường trung học cơ sở Kenmore

Hành vi con người B
Vị trí thứ ba: Margaret Rappoport, Trường cấp hai Williamsburg

Toán, Thống kê và Khoa học Máy tính A
Vị trí thứ hai: Caroline Cunningham, Trường trung học Washington-Lee
Danh dự được đề cập: Julia Billera, Trường trung học Washington-Lee và David Day, Trường trung học Yorktown

Toán, Thống kê và Khoa học Máy tính B
Vị trí đầu tiên: Ryan Mark, Trường trung học Yorktown

Thuốc và Sức khỏe A
Danh dự được đề cập: Shaelyn Dempsey, Trường trung học Washington-Lee

Khoa học vật lý A
Vị trí thứ hai: Alexandra Fall, Trường cấp hai Swanson
Vị trí thứ ba: William Graf, Trường trung học Williamsburg
Danh dự: Colin Berry, Trường Trung học Williamsburg; Cooper Donovan và Kyle Wilson, Trường Trung học Cơ sở Gunston; và Jocelyn La Force Regli, Trường Trung học Cơ sở Williamsburg

Khoa học vật lý B
Người được đề cập đến: Ari Pearlstein; Trường trung học cơ sở Jefferson

Vật lý A
Vị trí thứ hai: Sylvain Chassagneux, Trường trung học Washington-Lee

Danh dự: Alexander Galin, Eashington-Lee

Vật lý B
Đề cập đáng kính: Sarah Russell-Hunter và Kelton Williams, Trường trung học Washington-Lee

Khoa học thực vật và vi sinh vật A
Vị trí đầu tiên: Anuj Khemka, Jefferson Middle School
Đề cập đáng kính: Joshua Golden và Jason Hsu, Trường cấp XNUMX Swanson và Spencer Lewis, Trường cấp XNUMX Gunston

Khoa học thực vật và vi sinh vật học B
Vị trí đầu tiên: Noah Porter; Trường trung học cơ sở Williamsburg

Tâm lý học A
Vị trí thứ hai: Io Kovach, trường trung học Washington-Lee
Danh dự được đề cập: Lindsey Gradowski và Atti Rattleman và Dakota Klapper, Trường trung học Washington-Lee

Tâm lý học B
Vị trí đầu tiên: Nicola McHugh, Trường trung học Washington-Lee
Vị trí thứ ba: Caris Weilnmann, Trường trung học Yorktown