APS Thông tin mới được đăng

APS Sinh viên Excel tại Hội nghị chuyên đề nghiên cứu của Học viện Khoa học Cơ sở Virginia (VJAS)

Hơn 140 APS học sinh được chọn để trình bày nghiên cứu khoa học của mình tại Hội nghị chuyên đề năm 2020 của Học viện Khoa học Cơ sở Virginia (VJAS), được tổ chức hầu như trong năm nay.

Các sinh viên sau đã nhận được giải thưởng trong phần của họ. Các giải thưởng khác, chẳng hạn như Giải thưởng Đặc biệt, Giải thưởng Danh dự VJAS và Học bổng sẽ được công bố sau vào tháng 2020 năm XNUMX. Danh sách đầy đủ của những người được trao giải, cũng như thông tin bổ sung về tổ chức và cuộc thi, có thể tìm thấy trên trang web của VJAS, www.vjas.org.

Vị trí đầu tiên
Aria Clarisse Merrill (Jefferson): Khoa học hóa học A
Harriet G. Shapiro (Jefferson): Sinh thái học và Khoa học Trái đất A
Elaine Chu (Jefferson): Kỹ thuật và Công nghệ A
Moya Zouhon (Jefferson): Khoa học Thực vật và Vi sinh A

Nơi thứ hai
Noah Portner (WL): Thực vật học A
Stephen Rozen & Jake Lanier (WL): Hóa học A
Mae E. Seward (Jefferson): Sinh thái học và Khoa học Trái đất A
Michael Dertke & Fardeen Bablu (WL): Kỹ thuật A
Emma G. Abramson (Jefferson): Kỹ thuật và Công nghệ A
Juliana Lomas (WL): Khoa học Trái đất và Môi trường A
Estee Ruiz (WL): Khoa học Trái đất và Môi trường B
Maryam Elgindy (Williamsburg): Hành vi của con người
Adam Stievater (WL): Vi sinh vật học và sinh học tế bào A
Elise M. Rickard (Jefferson): Khoa học Thực vật và Vi sinh A
Benjamin Portner (WL): Động vật học

Vị trí thứ ba
Cameron Beck Piehota-Abbott (Jefferson): Khoa học về động vật và con người
Haley Baasansukh (Swanson): Khoa học hóa học A
Richa Dhakal (Jefferson): Sinh thái học và Khoa học Trái đất A
Eloise Minnigh (Williamsburg): Sinh thái học và Khoa học Trái đất B
Mahia Rahman (WL): Kỹ thuật A
Raphael Sanchez (Arlington Tech): Kỹ thuật B
Sophia Voulgaris (Jefferson): Kỹ thuật và Công nghệ A
Lily Odenwelder (WL): Khoa học Trái đất và Môi trường B
Akira Lux (Swanson): Khoa học Vật lý và Thiên văn học
Rose Haron (WL): Phân tích và tham khảo thống kê

Vinh danh
Sassan Fiske (WL): Thực vật học A
Madison Goeke (WL): Thực vật học A
Elizabeth B. Adams (Hamm): Khoa học hóa học A
Ava M. George (Jefferson): Khoa học Hóa học A
Daisy Maxwell (Swanson): Khoa học hóa học A
Anne Licato (WL): Hóa học
AIsla Wermouth (Kenmore): Sinh thái học và Khoa học Trái đất A
Caroline Colucia (WL): Kỹ thuật A
Eyuel Teguwaze Berhanu (Jefferson): Kỹ thuật và Công nghệ A
Liam King (Swanson): Kỹ thuật và Công nghệ A
Charlotte Minnigh (Williamsburg): Kỹ thuật và Công nghệ A
Andrea Goodell (WL): Khoa học Trái đất và Môi trường A
Ellie Potts (WL): Khoa học Trái đất và Môi trường B
Zoe Salen & Ananya Sinha (Swanson): Khoa học Vật lý và Thiên văn học
Nominjin Nancy Shinekhuu (Jefferson): Khoa học thực vật và vi sinh vật
AJaya Shah (Williamsburg): Khoa học Thực vật và Vi sinh A
Colin Berry (Yorktown): Phân tích và tham khảo thống kê