APS Thông tin mới được đăng

Hội đồng PTA Quận Arlington đã công bố những người chiến thắng Reflections 2021-22

Tuần trước, Hội đồng Giáo viên Phụ huynh (PTA) của Hội đồng Quận Arlington đã công bố những người chiến thắng trong cuộc thi Reflections 2021-22 ở cấp quận.

Reflections là một cuộc thi và chương trình quảng bá nghệ thuật trên toàn quốc nhằm khuyến khích sinh viên sáng tạo các tác phẩm trong lĩnh vực biên đạo múa, sản xuất phim, văn học, sáng tác âm nhạc, nhiếp ảnh và nghệ thuật thị giác dựa trên một chủ đề chung. Chủ đề năm nay là “Tôi Sẽ Thay Đổi Thế Giới Bởi…” Tất cả học sinh từ mẫu giáo đến lớp 12 đều đủ điều kiện tham gia.

Người chiến thắng cao nhất từ ​​mỗi hạng mục và phân chia độ tuổi được chọn là "Diễn giải xuất sắc về chủ đề" và tiếp tục cạnh tranh trong cuộc thi PTA Quận Bắc Virginia. Chương trình tiếp tục ở cấp tiểu bang và quốc gia. Nếu có thắc mắc, vui lòng gửi email cho April Maddox tại ccptareflections@gmail.com.  

Biên đạo múa
Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch nổi bật: Charlotte Murphy, Trường Tiểu học Cardinal
Giải thưởng Xuất sắc: Ellie Forman, Trường Tiểu học Discovery; Camila Tajuddin, trường tiểu học Taylor
Bằng khen: Wesley Doerrer, Trường Công lập Montessori của Arlington; Warren Ridley, Nottingham Elementary; Stacy Rivera Andrade, Trường tiểu học Barrett; Simon Shepherd, Claremont Immersion; Juliana Wamsley, Trường tiểu học Jamestown 

IPhân ban ngay lập tức (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch xuất sắc: Neena Robert, Tiểu học Tuckahoe
Giải thưởng xuất sắc: Maeve Meeker, Jamestown Elementary
Bằng khen: Evan Bell, Trường Công lập Montessori của Arlington; Dahlia DiSoco, Escuela Key; Reva Shukla Gorcys, Cardinal Elementary 

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Cate LaGarde, Thomas Jefferson Middle
Giải thưởng xuất sắc: Madeline Lund, Kenmore Middle 

Phim ảnh
Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch nổi bật: Eloisa “Ella” Wright, Escuela Key
Giải thưởng Xuất sắc: Julian Lynch, Trường Công lập Montessori của Arlington
Bằng khen: Amelia Doyle, Trường Truyền thống Arlington; Arianna Potter, Trường tiểu học Cardinal 

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Eliana Villwock, Discovery Elementary
Giải thưởng Xuất sắc: Arya Kolluri, Arlington Science Focus; Charlie Whiteman, Trường Tiểu học Hồng y; James Viator, Trường truyền thống Arlington
Giải thưởng khen thưởng: Drake Connally, Claremont Immersion; Nora Hahs-Tenny, Escuela Key; Zachary McCabe, Trường tiểu học Taylor; Camilla Randi, Trường Công lập Montessori của Arlington; Jackson Wamsley, Trường tiểu học Jamestown  

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Mason Mirable, Williamsburg Middle
Giải thưởng xuất sắc: Mihika Sinha, Dorothy Hamm Middle
Giải thưởng: Sarah Dischner, Swanson Middle; Lily Snider, Thomas Jefferson Middle 

Khối Trung học (Từ lớp 9 đến lớp 12)
Phiên dịch nổi bật: Helena Connel, Yorktown High 

Văn chương
Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch nổi bật: Valentina McCoy, Trường Công lập Montessori của Arlington
Giải thưởng Xuất sắc: Jack Guthrie, Trường Tiểu học Discovery
Bằng khen: Clara Fredricks, Cardinal Elementary; Kiera Mavengere, Nottingham Elementary; Naya Patel, Trường Tiểu học Barrett; Alice Peay, Trường truyền thống Arlington

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Alexander Murphy, Trường Tiểu học Cardinal
Giải thưởng Xuất sắc: Lily Pouliott, Trường Truyền thống Arlington
Giải thưởng: Anna Fedinatz, Claremont Immersion; Julia Fisher, Tiểu học Ashlawn; Myla Karr, Trường Tiểu học Nottingham; Aidan Kunkle, Trường Tiểu học Barrett; Saidarshan Nevethan, Trường Công lập Montessori của Arlington

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Ani Veeraraghavan, Swanson Middle
Giải thưởng Xuất sắc: Julia Kaldahl, Gunston Middle; Nadia Lachhab, Dorothy Hamm Middle
Giải thưởng: Caitlin Good, Williamsburg Middle; Maria Jose Tarzia Gordon, Kenmore Middle; Nareh Wilson, Thomas Jefferson Middle

Khối Trung học (Từ lớp 9 đến lớp 12)
Phiên dịch xuất sắc: Evelyn Rives, Wakefield High 

Sáng tác nhạc
Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch xuất sắc: Joshua Ichel, Escuela Key
Giải thưởng Xuất sắc: Arlymae Carson, Trường Công lập Montessori của Arlington
Giải thưởng: Matthew Bailey, Discovery Elementary; Avenly Jones, Trường Tiểu học Barrett; Simon Shepherd, Claremont Immersion 

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Mariam Shehata, Taylor Elementary
Giải thưởng Xuất sắc: Claire Hocker, Jamestown Elementary; Akunna Isiadinso, Trường Công lập Montessori của Arlington; Charlotte Na, Trường Tiểu học Nottingham; Michael Szeto, Tiểu học Alice West Fleet
Bằng khen: Lillian Brunk, Cardinal Elementary; Daniela DiSoco, Escuela Key; Viviana Lucrecia Gallardo-Velez, Trường Tiểu học Discovery; Sanjana Jadhav, Trường truyền thống Arlington 

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch nổi bật: Myriam La, Williamsburg Middle
Giải thưởng xuất sắc: Alaina Szeto, Thomas Jefferson Middle
Giải thưởng: Ani Veeraraghavan, Swanson Middle

Nhiếp ảnh
Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch xuất sắc: Thomas O'Day, Trường tiểu học Barrett
Giải thưởng Xuất sắc: Alexandra Smith, Trường Tiểu học Discovery
Nhận Bằng khen: Dhilan Kirwin, Montessori Public School of Arlington; Alexander Shepherd, Claremont Immersion

Sư đoàn (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Meirona Ricart, Trường truyền thống Arlington
Giải thưởng Xuất sắc: Charlotte Na, Trường Tiểu học Nottingham
Nhận Bằng khen: Zain Ihmeidan, Trường Công lập Montessori của Arlington; Linden Ludlow, Trường Tiểu học Khám phá; Jackson Wamsley, Trường tiểu học Jamestown

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Samantha Wong, Swanson Middle
Giải thưởng xuất sắc: Sami Wiriyotin, Thomas Jefferson Middle
Giải thưởng: Avaani Jolly, Williamsburg Middle; Miles Wright, Gunston Middle

Khối Trung học (Từ lớp 9 đến lớp 12)
Phiên dịch xuất sắc: Vivian Alvarado, Wakefield High

Nghệ thuật thị giác
Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch nổi bật: Hunter Campau, Trường tiểu học Taylor
Giải thưởng Xuất sắc: Ajay Aulakh, Trường Tiểu học Khám phá; Andrew Sandoval, Trường Công lập Montessori của Arlington; Portia Willems, Tiểu học Alice West Fleet
Giải thưởng: Camila Alfaro, Claremont Immersion; Emery Burns, Trường tiểu học Jamestown; Timothy Kochman, Trường tiểu học Nottingham; Jose Ralda Cabrera, Trường Tiểu học Barrett; Kitcha Shankar, Trường truyền thống Arlington; Theo Whiteman, Cardinal Elementary; Jeremy Wittenberger, Tiểu học Ashlawn 

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Aliya-Kay Filabi, Trường Công lập Montessori của Arlington
Giải thưởng Xuất sắc: Wren Ludlow, Jamestown Elementary; Annabelle O'Day, Trường tiểu học Barrett
Giải thưởng khen thưởng: Annabelle Cunningham, Claremont Immersion; Trex Fein, Discovery Elementary; Skylar Galliani, Escuela Key; Emily Ganbat, Trường Truyền thống Arlington; Madelyn Heminger, Trường tiểu học Nottingham; Celia Kilpatrick, Trường Tiểu học Cardinal; Katherine Leichtman, Tiểu học Ashlawn; Malia Luckett, Trường tiểu học Taylor

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Egshiglen Ganbat, Dorothy Hamm Middle
Giải thưởng xuất sắc: Roya Stevenson, Swanson Middle
Giải thưởng: Lily Hartford, Williamsburg Middle; Mia Moret, Kenmore Middle; Eva Torrico, Thomas Jefferson Middle   

Khối Trung học (Từ lớp 9 đến lớp 12)
Phiên dịch xuất sắc: Gabriela Romero Martinez, Wakefield High