APS Thông tin mới được đăng

Hội đồng PTA của Quận Arlington công bố những người chiến thắng trong Reflections 2018-19 

Đầu tuần này, Hội đồng Giáo viên Phụ huynh (PTA) của Hội đồng Quận Arlington đã công bố những người chiến thắng cuộc thi Reflections 2018-19 ở cấp quận.   

Reflections là một cuộc thi và chương trình quảng bá nghệ thuật trên toàn quốc nhằm khuyến khích học sinh sáng tạo các tác phẩm về vũ đạo, sản xuất phim, văn học, sáng tác âm nhạc, nhiếp ảnh và nghệ thuật thị giác dựa trên một chủ đề chung. Chủ đề năm nay là “Những người hùng xung quanh tôi”. Tất cả học sinh từ pre-K đến lớp 12 đều đủ điều kiện nhập học. 

Người chiến thắng cao nhất từ ​​mỗi hạng mục và phân chia độ tuổi được chọn là "Diễn giải xuất sắc về chủ đề" và tiếp tục cạnh tranh trong cuộc thi PTA Quận Bắc Virginia. Chương trình tiếp tục ở cấp tiểu bang và quốc gia. Đối với các câu hỏi, xin vui lòng e-mail ccptaflections@gmail.com.   

Khiêu vũ
Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch xuất sắc: Charlie Whiteman, McKinley Elementary
Giải thưởng Trường Xuất sắc: Natalia Thornton, Arlington County Montessori
Bằng khen: Alicia Pontif, Trường Tiểu học Key; Neena Robert, Trường tiểu học Tuckahoe

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch xuất sắc: Molly Bakos, Trường tiểu học McKinley
Giải thưởng Xuất sắc: Audrey Portner, Trường Tiểu học Nottingham
Bằng khen: Khory Ragsdale, Trường Tiểu học Zachary Taylor; Anna Brodsky, Trường Trọng tâm Khoa học Arlington; Jenna Sheetz, Trường truyền thống Arlington 

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Grace Fettig, Trường trung học Williamsburg
Giải thưởng Xuất sắc: Sophia Lander, Trường Trung học cơ sở Kenmore 

Phim ảnh

Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch xuất sắc: Nevaeh Kirkwood, Trường Tiểu học Tuckahoe Giải thưởng Xuất sắc: Ezra Lee, Trường Truyền thống Arlington
Bằng khen: Henry Ward, Oakridge Elementary School; Mira Shomali, Trường Trọng tâm Khoa học Arlington  

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Mason Mirabile, Trường Tiểu học Discovery
Giải thưởng Xuất sắc: Ananda Skylar Sonty Taggart, Trường Trọng tâm Khoa học Arlington; Luna Candon, Trường truyền thống Arlington
Bằng khen: Trường Tiểu học Anya Jolly, Nottingham; Amanda Tarpley, Trường Tiểu học Tuckahoe; Leah Dober, Trường tiểu học McKinley 

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Sierra Plowman, Trường trung học cơ sở Gunston
Giải thưởng Xuất sắc: Kate Sullivan, Trường Trung học Cơ sở Williamsburg  

Khối Trung học (Từ lớp 9 đến lớp 12)
Phiên dịch xuất sắc: Marwan Mohamed, Trường trung học Wakefield 

Văn chương

Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch nổi bật: Mira Shomali, Trường Trọng tâm Khoa học Arlington
Giải Xuất sắc: Lillian Voigt, Trường Tiểu học Zachary Taylor; Louisiana Schnell, Trường Tiểu học Key; Noah Eisenberg, Trường tiểu học Long Branch
Bằng khen: Emilio Mucchetti, Trường Tiểu học Nottingham, Zachary Moss, Trường Tiểu học Ashlawn; Emma Ignat, Trường Tiểu học Jamestown; Sasha Foehrkolb, Trường Tiểu học McKinley; Thomas Foy, Trường Truyền thống Arlington; Nayeli Sorto, Trường tiểu học Peyton Randolph

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch xuất sắc: Ella Engelhardt, Trường Tiểu học KW Barrett
Giải Xuất sắc: Siddharth Ghosh, Trường Tiểu học Nottingham; Cristhian Laguna Morales, Trường Tiểu học Peyton Randolph; Ellen Rugaber, Trường Tiểu học Zachary Taylor
Giải thưởng khen thưởng: Noah Golden, Arlington County Montessori; Trường Tiểu học Summer Ward, Oakridge; Peyton Johnson, Trường Tiểu học Discovery; Raghav Tandon, Trường Tiểu học Ashlawn; Olive Goyette, Patrick Henry Elementary School; Graham Orzea, Trường Tiểu học Jamestown; Vivianne Schmitt, Trường Tiểu học Key; Vedica Chudiwale, Arlington Science Focus; Bella DeFillippi, Trường Tiểu học Long Branch; Maya Anderson, Trường Tiểu học Tuckahoe; Sabrina Matus, Trường Tiểu học McKinley; Miia Kreek, Trường truyền thống Arlington

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Andrea Rocha, Trường trung học cơ sở Kenmore
Giải Xuất sắc: Mailyn Nguyễn, Thomas Jefferson Middle School
Bằng khen: Coral De la Cruz-Novey, Trường Trung học Gunston; Elijah Na, Trường trung học cơ sở Williamsburg

Khối Trung học (Từ lớp 9 đến lớp 12)
Phiên dịch xuất sắc: Connor Smith, Trường trung học Yorktown 

Âm nhạc

Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch xuất sắc: Madison McBeth, Arlington County Montessori
Giải thưởng Xuất sắc: Curtis Plowman, Trường Tiểu học Oakridge; Lillian Brunk, Trường tiểu học McKinley
Bằng khen: Charlotte Na, Trường Tiểu học Nottingham; Michael Szeto, Trường tiểu học Patrick Henry; Tessa Johnson, Trường truyền thống Arlington 

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Mason Mirabile, Trường Tiểu học Discovery
Giải Xuất sắc: Alaina Szeto, Patrick Henry Elementary School; Miia Kreek, Trường truyền thống Arlington
Bằng khen: Audrey Na, Trường Tiểu học; Madeline Compton, Trường Tiểu học Jamestown; Samson Schneider, Trường tiểu học Tuckahoe 

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Lindsay Glaccum, Trường trung học Williamsburg
Giải thưởng Xuất sắc: Alex Foehrkolb, Trường cấp XNUMX Swanson
Bằng khen: Clara Crawford, Trường trung học cơ sở Gunston 

Nhiếp ảnh

Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch xuất sắc: Lillian Brunk, Trường tiểu học McKinley
Giải thưởng Xuất sắc: Graham Ellinwood, Trường Truyền thống Arlington; Ashton Jackson, Trường tiểu học Peyton Randolph
Bằng khen: Nyala Williams, Trường Tiểu học Oakridge; Lucia Mucchetti, Trường Tiểu học Nottingham; Emmett Cocker, Trường Tiểu học Jamestown; Mira Shomali, Trường Trọng tâm Khoa học Arlington

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Mason Mirabile, Trường Tiểu học Discovery
Giải thưởng Xuất sắc: Sullivan Portner, Trường Tiểu học Nottingham; Summer Bryant, Trường Tiểu học Jamestown; Yara Shomali, Trường Trọng tâm Khoa học Arlington
Nhận Bằng khen: Delaney Stein, Arlington County Montessori; Pierre Rodrigue, Trường tiểu học Patrick Henry; Miles Wright, Trường Tiểu học Key; Myriam La, Trường Tiểu học Tuckahoe; Samantha Wong, Trường Tiểu học McKinley; Del Conyers, Trường truyền thống Arlington

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Lilianna Woodworth, Trường trung học cơ sở Kenmore
Giải thưởng xuất sắc: Charlotte Papacosma, Trường trung học cơ sở Gunston
Bằng khen: Hannah Portner, Trường trung học cơ sở Williamsburg

Khối Trung học (Từ lớp 9 đến lớp 12)
Phiên dịch xuất sắc: Julia Sonn, Trường trung học Wakefield

Nghệ thuật thị giác

Khối Tiểu học (Mẫu giáo đến Lớp 2)
Phiên dịch nổi bật: Nandini Kirwin, Arlington County Montessori
Giải Xuất sắc: Lexi Jackson, Trường Tiểu học KW Barrett; Mira Shomali, Trường Trọng tâm Khoa học Arlington; Ryan Gallagher, Trường Tiểu học McKinley; Roark White, Trường truyền thống Arlington
Bằng khen: Sarantos Bezas, Trường Tiểu học Hoffman-Boston; Curtis Plowman, Trường Tiểu học Oakridge; Eliana Villwock, Discovery Elementary School; Keegan Clark, Trường Tiểu học Zachary Taylor; Wren Ludlow, Trường Tiểu học Jamestown; Galilee Gebertsadik, Trường tiểu học Patrick Henry; Eleanor Schmitt, Trường Tiểu học Key; Fiona Mooney, Trường Tiểu học Long Branch; Rohan Veeraraghavan, Trường Tiểu học Tuckahoe; Drew Panza, Trường Tiểu học Ashlawn; Nasta Aboraah, Trường Tiểu học Peyton Randolph  

Khối Trung cấp (Lớp 3 đến Lớp 5)
Phiên dịch nổi bật: Nora Lyon, Trường tiểu học Ashlawn
Giải thưởng Xuất sắc: Ava Cannady, Trường Tiểu học Jamestown; Audrey Portner, Trường Tiểu học Nottingham; Isla Gibson, Trường Tiểu học Zachary Taylor; Anisha Veeraraghavan, Trường truyền thống Arlington
Giải thưởng: Alisha Oberoi, Arlington County Montessori; Quinn Ferguson, Trường Tiểu học Oakridge; Ever Rose Daddio, Discovery Elementary School; Olive Goyette, Trường Tiểu học Patrick Henry; Sophie Reid, Trường Tiểu học Key; Alexander Kerr, Trường Tiểu học KW Barrett; Yanis Mehenni, Trường Trọng tâm Khoa học Arlington; Elisa Boiani, Trường Tiểu học Tuckahoe; Egshiglen Ganbat, Trường Tiểu học Long Branch; Ellie Hurh, Trường Tiểu học McKinley; Aleeza Kamran, Trường Tiểu học Peyton Randolph; Margo Eskovitz, Trường tiểu học Tuckahoe

Khối Trung học cơ sở (Lớp 6 đến Lớp 8)
Phiên dịch xuất sắc: Sierra Plowman, Trường trung học Gunston
Giải thưởng Xuất sắc: Avin Solemaninejad, Thomas Jefferson Middle School
Bằng khen: Maya Bayat, Swanson Middle School; Vanya Mohammed, Williamsburg Middle School; Kimberly Paniagua, trường trung học cơ sở Kenmore   

Khối Trung học (Từ lớp 9 đến lớp 12)
Phiên dịch xuất sắc: Indra Mungunsuh, Trường trung học Washington-Lee
Giải thưởng xuất sắc: Ariana Sousa, Trường trung học Wakefield
Giải thưởng: Lauren Puttock, Trường trung học Yorktown

Bộ phận nghệ sĩ đặc biệt (Lớp K đến Lớp 12)
Phiên dịch nổi bật: Flora Gutowski, Trường Tiểu học Long Branch