Ngày 8 tháng XNUMX Thông tin cập nhật của Phòng Dạy và Học: Các dịch vụ dành cho Người học tiếng Anh, Giáo dục Đặc biệt và Học sinh Năng khiếu

Kính gửi Cha mẹ hoặc Người giám hộ,

Xin lưu ý các dịch vụ, hỗ trợ và cơ hội sau đây dành cho Học sinh Khuyết tật, Học sinh Học tiếng Anh và Học sinh Năng khiếu.

Giáo dục đặc biệt
Điều phối viên Hỗ trợ Sinh viên (SSC) luôn sẵn sàng ở mọi trường học. SSC giúp trường học và gia đình của chúng tôi điều hướng Quy trình hỗ trợ sinh viên. Nhóm Hỗ trợ Sinh viên (SST) là một nhóm được tập hợp để đánh giá các mối quan tâm và nhu cầu của bất kỳ sinh viên nào được giới thiệu. Các thành viên của ủy ban bao gồm phụ huynh / người giám hộ, và thường là quản trị viên trường học hoặc người được chỉ định, giáo viên đứng lớp, và / hoặc những người khác được nhà trường và / hoặc gia đình mời. Người đã giới thiệu đứa trẻ sẽ chia sẻ mối quan tâm. Thông tin quan trọng về học sinh sẽ được thảo luận. Nhóm có thể đề xuất các chiến lược và / hoặc các biện pháp can thiệp được thử trong (các) lớp học của học sinh. Nhóm có thể giới thiệu học sinh để đánh giá về tính đủ điều kiện cho giáo dục đặc biệt và các dịch vụ liên quan, và / hoặc đánh giá theo Mục 504. Nếu nhóm đề xuất đánh giá và phụ huynh / người giám hộ đồng ý, học sinh sẽ được kiểm tra bởi nhân viên có trình độ (những người có giấy phép cần thiết từ Bộ Giáo dục Virginia (VDOE) hoặc cơ quan quốc gia hoặc tiểu bang thích hợp khác) trong tất cả các lĩnh vực liên quan nghi ngờ khuyết tật. Những điều này có thể bao gồm, nếu thích hợp: sức khỏe, thị lực, thính giác; tình trạng xã hội và tình cảm; trí thông minh nói chung; học lực; tình trạng giao tiếp; khả năng vận động; và hành vi thích ứng. Các thành phần đánh giá được đề xuất có thể bao gồm: Văn hóa xã hội, Tâm lý, Giáo dục, Lời tường thuật của giáo viên, và các thành phần khác, nếu cần, chẳng hạn như Lời nói / Ngôn ngữ và / hoặc Liệu pháp Nghề nghiệp. Thông tin về người Điều phối viên Hỗ trợ Sinh viên của bạn có thể được tìm thấy nhấn vào đây..

Người học tiếng anh
Các Liên lạc Gia đình Song ngữ (BFLs) là một phần quan trọng của nhân viên nhà trường. Họ là các liên lạc viên song ngữ / hai văn hóa, những người làm việc chặt chẽ với các thành viên khác trong nhân viên của trường bạn, bao gồm: ban giám hiệu (hiệu trưởng, hiệu phó, v.v.), giáo viên (bao gồm cả giáo viên Học tiếng Anh), nhân viên giáo dục đặc biệt và năng khiếu, cố vấn, nhân viên xã hội, nhân viên công nghệ và những người khác để cung cấp hỗ trợ cho học sinh và gia đình. Liên lạc Gia đình Song ngữ đóng vai trò như một liên lạc viên giữa các gia đình và nhà trường. Họ sẽ chào đón bạn vào cộng đồng trường học và giúp kết nối bạn với các nhân viên trong trường, những người có thể trả lời các câu hỏi của bạn.

BFL cũng có thể giúp kết nối bạn với các nguồn lực cộng đồng và các hỗ trợ khác trong cộng đồng. Vui lòng liên hệ với BFL nếu bạn có câu hỏi, thắc mắc và nhu cầu. Họ sẽ cố gắng hết sức để kết nối bạn với các nguồn lực thích hợp. Ngoài ra, sau khi các trường hoạt động trở lại, nhiều BFL có các lớp học, cuộc họp, cơ hội tình nguyện và các hoạt động khác. Bây giờ là thời điểm tốt để tìm hiểu BFLs của bạn!

Trường học Liên lạc gia đình song ngữ APS Số ô Email
Dự bị
Abingdon Aminta (Caty) Branco 703-969-0758 caty.branco @apsva.us
Lễ kỷ niệm Celia Arnade 703-969-1331 celia.arnade @apsva.us
Tập trung khoa học Arlington bỏ trống bỏ trống bỏ trống
Arl truyền thống Victoria Metz 703-969-4105 victoria.metz @apsva.us
Barcroft Marcelo Ribera 571-327-6875 juan.riberamendoza @apsva.us
Barrett Diana Bustamante 571-327-4262 diana.osorio @apsva.us
Campbell Joyce Navia Penaloza 571-970-7867 joyce.naviapenaloza @apsva.us
Lò xo Carlin Lyzbeth Monard Eguren 703-969-3709 lyzbeth.monardeguren @apsva.us
Claremont Haydeé Colón-Jennings 703-969-3101 haydee.colon @apsva.us
Đã vẽ Evin Rodriguez 703-969-2633 evin.rodriguez @apsva.us
Hạm đội Lidia Reyes 703-969-3682 lidia.reyes @apsva.us
Glebe Ana (Beronica) Salas 703-969-0253 beronica.salas @apsva.us
Hoffman-Boston Mungunzaya (Zaya) Coughlin 703-969-3857 mungunzaya.coughlin @apsva.us
Hoffman-Boston Augusto Wayar 703-969-0274 augusto.wayar @apsva.us
Key Marta Gomez 703-969-3778 marta.gomez @apsva.us
Nhánh dài Evin Rodriguez 703-969-2633 evin.rodriguez @apsva.us
McKinley Maria Montas 703-969-3725 maria.montas @apsva.us
Montessori Henry Cardenas 571-327-4593 henry.cardenas @apsva.us
Gỗ sồi Hanim Magzoub 703-969-2954 hanim.magzoub @apsva.us
Randolph Elvira (Jackie) Garcia 703-969-2527 elvira.garcia @apsva.us
THỨ HAI
Trường học Liên lạc song ngữ APS Điện thoại di động Email
ACC Yesenia Martinez 703-969-4203 yesenia.martinez @apsva.us
ACHS Daniel Castillo 703-969-1755 daniel.castillo @apsva.us
Gunston Diana Claro Gerardino 703-969-2063 diana.clarogerardino @apsva.us
Hamm Cecilia Oetgen 703-969-1057 cecilia.oetgen @apsva.us
HBW Daysi Palomeque daysi.palomeque @apsva.us
Jefferson Irma DeLeon Veliz 571-481-7222 irma.deleonveliz @apsva.us
Kenmore Noemi Mitchovi 703-969-3963 noemi.yerovi @apsva.us
Kenmore Alam Lainez (bán thời gian) 703-969-0080 alam.lainez @apsva.us
Swanson Nohra Rodriguez 571-249-0981 nohra.rodriguez @apsva.us
Williamsburg Celia Arnade 703-969-1331 celia.arnade @apsva.us
Wakefield Guerrero 571-439-1075 eddy.guerrero @apsva.us
Wakefield Martha Heredia 703-969-3780 martha.heringia @apsva.us
Wakefield Carlos Murillo 703-969-0367 carlos.murillo @apsva.us
WL Jimmy Carrasquillo 703-969-3329 jimmy.carrasquillo @apsva.us
WL David Hernandez 703-969-1791 david.hernandez @apsva.us
Yorktown Juan Peredo 703-969-3572 juan.peredo @apsva.us

Có năng khiếu Thời hạn giới thiệu cho các dịch vụ được tặng
Các gia đình muốn giới thiệu con mình đến các dịch vụ quà tặng có thể gửi đơn giới thiệu trước Thứ Hai, ngày 5 tháng Tư. (Thời hạn giới thiệu hàng năm luôn là ngày 1 tháng XNUMX. Vì ngày này là trong kỳ nghỉ xuân, các trường sẽ chấp nhận giới thiệu theo thời hạn gia hạn này.) Có thể tìm thấy các mẫu đơn giới thiệu trên trang APS Trang web Dịch vụ được tặng trong phần đủ điều kiện. Các gia đình cũng có thể tìm thêm thông tin trong phần Câu hỏi thường gặp đã cập nhật.

Máy sàng lọc toàn cầu được lập kế hoạch
Một cuộc đánh giá khả năng / người kiểm tra phổ quát được lên kế hoạch vào tháng XNUMX cho nhiều cấp lớp như được nêu dưới đây:

  • học sinh tiểu học từ lớp 2 đến lớp 4 và học sinh lớp 5 mới làm quen với APS
  • học sinh cấp hai mới làm quen với APS ở lớp 6-7 (quản trị lớp 8 là tùy chọn đối với các trường)

Những học sinh có điểm chuẩn từ 120 trở lên sẽ được tự động sàng lọc để nhận các dịch vụ năng khiếu. Trường học sẽ thông báo cho các gia đình về các cửa sổ đánh giá. Vui lòng xem trang web Đánh giá và lịch để biết thêm chi tiết.

Universal Screener hoãn lại
Với việc đưa học sinh trở lại học trực tiếp vào tháng 16 và Kỳ thi Đánh giá Phi ngôn ngữ Naglieri (NNAT) đã được lên lịch trước đó dự kiến ​​từ ngày 26 đến ngày 1 tháng 2021, Bộ Giáo dục và Học tập đã quyết định hoãn đợt kiểm tra năng lực phổ cập lớp 22 cho đến năm XNUMX-XNUMX. năm học. Điều này sẽ cho phép các trường học và nhân viên tập trung vào việc chuyển đổi trở lại hướng dẫn trực tiếp.  Theo quy định về năng khiếu của VDOE 8 VAC 20-40-40, nếu nhận được giấy giới thiệu, một cuộc đánh giá khả năng sẽ được lên lịch để học sinh có thể trải qua quá trình sàng lọc. Trường học của bạn sẽ liên lạc vào cuối tháng 1 để cung cấp thêm thông tin về cách người kiểm tra sẽ được quản lý, lưu ý các nguyên tắc COVID. Ngoài ra và vì chúng tôi không có kế hoạch thực hiện một cuộc kiểm tra phổ cập ở Lớp 2 trong năm nay, các nhóm trường sẽ sử dụng danh mục đầu tư / bài làm của học sinh trong cả năm và quan sát của giáo viên để phân nhóm những học sinh đang thể hiện tiềm năng và khả năng tiên tiến trong các cụm lớp XNUMX.

Chương trình học giả trẻ của Quỹ Jack Kent Cook
Quỹ Cooke Chương trình học giả trẻ là học bổng 5 năm dự bị đại học có chọn lọc dành cho các học sinh lớp 7 đặc biệt tài năng có nhu cầu tài chính. Nó cung cấp tư vấn toàn diện về học tập và đại học, cũng như hỗ trợ tài chính cho trường học, các chương trình mùa hè do Cooke tài trợ, thực tập và các cơ hội học tập làm giàu khác. Các đơn đăng ký sẽ đến hạn vào ngày 22 tháng 2021 năm XNUMX. Dưới đây là một số mẹo cho nộp đơn đăng ký của bạn.

CTY cung cấp tài nguyên miễn phí cho phụ huynh
Bạn đã tham gia Nhóm phụ huynh của Trung tâm Thanh thiếu niên Tài năng (CTY) trên Facebook? Đây là một cách tuyệt vời để tìm hiểu thêm về các nguồn lực, cơ hội, học bổng và các vấn đề trong giáo dục năng khiếu.

Dịch vụ được năng khiếu trong hành động @APSNăng khiếu: Tiêu điểm về trường học

Campbell

Tin nhắn DTL

 

 

 

 

 

Jamestown

Tin nhắn DTL

 

 

 

 

 

McKinley

Tin nhắn DTL

 

 

 

 

 

Tin nhắn DTL

 

 

Dorothy Hamm

Tin nhắn DTL

 

 

Wakefield

Tin nhắn DTL

 

 

 

 

 

Washington-Tự do

Tin nhắn DTL