APS Thông tin mới được đăng

Gần 100 sinh viên được chọn để trình bày công trình khoa học tại Hội nghị chuyên đề về Khoa học Cơ sở của Học viện Khoa học Virginia

Hầu như 100 APS học sinh đã được chọn để trình bày công trình khoa học của mình tại Hội nghị chuyên đề Học viện Khoa học Cơ sở Virginia (VJAS) năm 2022, được tổ chức hầu như thông qua William và Mary. VJAS, được tài trợ bởi Học viện Khoa học Virginia (VAS), khuyến khích học sinh từ lớp 7-12 tham gia điều tra nghiên cứu khoa học để tranh giải thưởng tại Hội nghị chuyên đề nghiên cứu VJAS hàng năm để khuyến khích học sinh tiếp tục học về khoa học, kỹ thuật và các lĩnh vực liên quan. Danh sách đầy đủ của những người được trao giải, cũng như thông tin bổ sung về tổ chức và cuộc thi, có thể được tìm thấy trên trang web của VJAS, www.vjas.org. Xin chúc mừng tất cả các học sinh đã trình bày!

Các học sinh sau đã nhận được giải thưởng trong các phần của họ, với một số giành được giải thưởng và danh hiệu đặc biệt.

Vị trí đầu tiên
Nadia Lach-Hab (Dorothy Hamm): Hệ sinh thái & Khoa học Trái đất
Solomon Galpern (WL): Kỹ thuật B
Harriet Shapiro (WL): Khoa học Môi trường & Trái đất C
Sam Watchman (Arlington Tech): Vật lý & Thiên văn học B

Nơi thứ hai
Sesh Sudarshan (Swanson): Hành vi của con người
Patrick Jiminez (Gunston): Toán học: Mô hình & Mối quan hệ
Vedica Chudiwale (Dorothy Hamm): Khoa học thực vật & vi sinh
Arianna Hellman (WL): Hóa học A
Simran Kulkarni (WL): Hóa học B
Raphael Sanchez (WL): Kỹ thuật B
Ana Sanchez-Armass (WL): Khoa học Môi trường & Trái đất A
Caroline Fern & Lucie LeBlonde (WL): Vi sinh vật học & Sinh học tế bào A

Vị trí thứ ba
Duchmaa Ariunbold (Kenmore): Khoa học hóa học A
Krish Gupta (Swanson): Kỹ thuật & Công nghệ
Henry Stievater (Swanson): Toán học: Mô hình & Mối quan hệ
Sebastian Monroy (Dorothy Hamm): Khoa học vật lý & Thiên văn học B
Isla Wearmouth (WL): Thực vật học A
Noor Long (WL): Hóa học B
Julia Brodsky (HB Woodlawn): Vi sinh vật học & Sinh học tế bào B
Colin Berry (Yorktown): Phân tích & Tham khảo Thống kê

Vinh danh
Caroline South (Dorothy Hamm): Khoa học hóa học A
Myla McNair (Williamsburg): Khoa học Hóa học B
Devesh Stansbury (Dorothy Hamm): Toán học: Mô hình & Mối quan hệ
Emma Ackeron (Swanson): Toán học: Các mẫu & Mối quan hệ
Emma Cai (Swanson): Khoa học Vật lý & Thiên văn A
Alba Edsall (WL): Thực vật học A
Emma Hemsch (WL): Thực vật học A
Anna Freeman (WL): Hóa học A
Gabrielle Cordero (WL): Hóa học A
Leonardo Fall (WL): Kỹ thuật B
Grace Abbott (WL): Khoa học Môi trường & Trái đất C
Abigail Whiting (WL): Thuốc & Sức khỏe A
Allison Grove & Kathryn Boerckel (WL): Thuốc & Sức khỏe A
Jaya Shah (WL): Y học & Sức khỏe B
Qiaojing Huang (WL): Y học & Sức khỏe C
Darya Wilson (WL): Vi sinh học & Sinh học tế bào A
Olivia Bartrum (Wakefield): Vật lý & Thiên văn học B

Giải thưởng đặc biệt và danh hiệu
Bilguun Zolzaya (Yorktown) - Giải thưởng về Bệnh truyền nhiễm của Tiến sĩ Smith Shadomy
Sam Watchman (Arlington Tech) - Học bổng Trung học Bethel, Đại diện VJAS đầu tiên cho AJAS, Giải thưởng Tài nguyên tưởng niệm Ertle Thompson
Harriet Shapiro (WL) - Đại diện VJAS thay thế cho AJAS
Tinequa Reese, Giáo viên (Arlington Tech) - Tiến sĩ R. Dean Decker Giải thưởng danh dự
Julia Brodsky (HB Woodlawn) - Giải thưởng Hóa học Rodney C. Berry
Charlotte Cunnigham (WL) - 2022-2023 Cán bộ VJAS, Phó chủ tịch