APS Thông tin mới được đăng

Được đặt tên cho Người chiến thắng Hội chợ Khoa học và Kỹ thuật Khu vực Bắc Virginia

Trong vài tuần qua, các nhà khoa học trẻ trong khu vực đã có cơ hội giới thiệu các dự án của họ trong Hội chợ Kỹ sư và Khoa học Khu vực Bắc Virginia lần thứ 67. Cuộc thi được tiến hành gần như trong năm nay. Các nhà khoa học và kỹ sư đại diện cho 10 hạng mục chủ đề, cũng như nhiều tổ chức và xã hội, đã xem xét các video trình bày, slide thuyết trình, biểu đồ tóm tắt, tóm tắt và bài nghiên cứu của sinh viên. Những người chiến thắng năm nay, bao gồm các sinh viên từ APS trường trung học cơ sở và trung học phổ thông, được công bố vào ngày 7 tháng Tư.

Sau đây là những người được trao giải Nhất, những người cũng sẽ tranh tài trong Hội chợ Khoa học và Kỹ thuật Bang Virginia (VSSEF). Cuộc thi VSSEF năm nay, ban đầu dự kiến ​​tổ chức tại Roanoke, Virginia, cũng sẽ được tiến hành ảo.

Khoa học động vật - hạng nhất
Cecilia Berger - Washington-Liberty 

Khoa học xã hội và hành vi- Vị trí thứ nhất
Colin Berry - Yorktown 

Hóa học- Vị trí thứ nhất
Julia Brodsky - HB Woodlawn
Joanna Wahl - Wakefield 

Kỹ thuật– Vị trí thứ nhất
Colin Sartori- Yorktown 

Khoa học Môi trường và Trái đất- Vị trí thứ nhất
Madi Goeke- Washington-Liberty
James Licato- Washington-Liberty 

Toán và Khoa học Máy tính- Vị trí thứ nhất
Ambica Sharma - Washington-Liberty 

Vật lý và Thiên văn học- Vị trí thứ nhất
Maya Kaminski - Washington-Liberty
Sam Watchman - Arlington Tech
Angelica Bain - Washington-Liberty

Khoa học thực vật - Vị trí thứ nhất
Teo Huson - Washington-Liberty

Đề cử Broadcom MASTERS 2021 - Broadcom MASTERS là cuộc thi cấp quốc gia, Toán, Khoa học, Kỹ thuật và Công nghệ dành cho học sinh từ Lớp 6-8. (Được tài trợ bởi Khoa học cho Xã hội và Công chúng, học sinh sẽ thi đấu trực tuyến với các học sinh khác từ khắp Hoa Kỳ)

  • Melissa Lau - Gunston
  • Henry Vogel - HB Woodlawn
  • Arhan Menta - Williamsburg
  • Peter Akay - Williamsburg
  • Kate Floom - Williamsburg
  • Evan Oberkirsch - Gunston
  • Nadia Lach-Hab - Dorothy Hamm
  • Charlotte Minnigh - Williamsburg
  • Anna Mohanty - Williamsburg
  • Amelia Waldman - Williamsburg
  • Henry Stievater - Swanson
  • Theodore Hwang & Dorothy Hwang - Gunston
  • Alexander Thomas - Swanson
  • Sonia Bass & Ally Bass - Swanson
  • Jaya Shah - Williamsburg

Người nhận giải thưởng lớn
James Licato- Washington-Liberty; Phát triển vật liệu hỗn hợp Zeolite để loại bỏ đồng thời dược phẩm, sản phẩm chăm sóc cá nhân (PPCP) và các chất alkyl perfluorinated (PFAS) trong xử lý nước

Một danh sách đầy đủ của Người chiến thắng hạng mục và Tổ chức xã hội có sẵn trực tuyến.