APS Thông tin mới được đăng

Người chiến thắng Hội chợ Khoa học Khu vực Bắc Virginia

Trong vài tuần qua, các nhà khoa học trẻ trong khu vực đã có cơ hội giới thiệu các dự án của họ trong Hội chợ Khoa học và Kỹ thuật Khu vực Bắc Virginia. Năm nay, cuộc thi được tổ chức theo thể thức hybrid. Các nhà khoa học và kỹ sư đại diện cho 11 hạng mục chủ đề, cũng như nhiều tổ chức và xã hội, đã xem xét các video trình bày, tóm tắt và bài nghiên cứu của sinh viên. Những người chiến thắng năm nay, bao gồm các sinh viên từ APS trường trung học cơ sở và trung học phổ thông, được công bố vào ngày 21 tháng Ba.

Sau đây là những học sinh đạt giải Nhất của trường trung học, những người cũng sẽ tranh tài trong Hội chợ Khoa học và Kỹ thuật Bang Virginia (VSSEF). Cuộc thi VSSEF năm nay, ban đầu dự kiến ​​sẽ được tổ chức trực tiếp tại Đại học Old Dominion, cũng sẽ được tiến hành ảo.

Khoa học xã hội và hành vi- Vị trí thứ nhất
Colin Berry - Yorktown 

Hóa học- Vị trí thứ nhất
Haley Baasansukh - Washington-Liberty
Gabrielle Cordero - Washington-Liberty
Mara Gerardi và Ellie Danaceau - Washington-Liberty
Leila Silva - Yorktown 

Kỹ thuật– Vị trí thứ nhất
Colin Sartori- Yorktown
William Savage và Alexander Shipley - HB Woodlawn

Khoa học Môi trường và Trái đất- Vị trí thứ nhất
Harriet Shapiro - Washington-Liberty 

Khoa học Y tế và Sức khỏe - Vị trí thứ nhất
Jaya Shah - Washington-Liberty 

Vi sinh - Vị trí thứ nhất
Julia Brodsky - HB Woodlawn 

Vật lý và Thiên văn học- Vị trí thứ nhất
Morgan Henshaw - Yorktown
Sam Watchman - Arlington Tech 

Khoa học thực vật - Vị trí thứ nhất
Daisy Maxwell - Washington-Liberty

Đề cử Broadcom MASTERS 2022 - Sau đây là những học sinh đạt giải Nhất dành cho trường trung học cơ sở, những người cũng được mời tham gia cuộc thi Broadcom MASTERS, một cuộc thi cấp quốc gia về Toán, Khoa học, Kỹ thuật và Công nghệ dành cho học sinh từ Lớp 1-6. (Được tài trợ bởi Khoa học cho Xã hội và Công chúng, học sinh sẽ thi đấu trực tuyến với các học sinh khác từ khắp Hoa Kỳ)

  • Bailey Piper và Julia Power - Williamsburg
  • Zara Musa - Williamsburg
  • Krish Gupta - Swanson
  • Declan Leighton - Williamsburg
  • Zella Mantler - Swanson
  • Kedar Kambhampaty - Williamsburg
  • Nadia Lach-Hab - Dorothy Hamm
  • Julie Piedrahita - Williamsburg
  • Breanne Graham - Swanson
  • Sebastian Monroy - Dorothy Hamm
  • Josephine Van Hoey - Gunston
  • Quincy Ayscue - Kenmore
  • Rachel Zee - Kenmore
  • Kyungsup Hwang - Gunston

Người được trao giải thưởng lớn
Julia Brodsky (HB Woodlawn): Hoạt động chống màng sinh học của các vi khuẩn biệt lập để điều trị các bệnh nhiễm trùng phổi đa kháng William Savage và Alexander Shipley (HB Woodlawn): Sử dụng Thị giác máy tính và Thực tế tăng cường để sử dụng chuyển động của học sinh như một sự thay thế cho các hệ thống nhập liệu xúc giác truyền thống

Người nhận giải thưởng thay thế
Colin Berry (phố York): Đưa sự thật vào tin tức giả: Sự lan truyền của những câu chuyện giả mạo đã được kiểm chứng sự thật trên Twitter

Tốt nhất Khá - Trung học cơ sở
Zella Mantler (Swanson): Thử nghiệm Thông gió ở Trường Trung học cơ sở Swanson trong Kỷ nguyên COVID-19

Một danh sách đầy đủ của Người chiến thắng hạng mục và Tổ chức xã hội có sẵn trực tuyến.