APS Thông tin mới được đăng

Một số APS Các đội mang về giải thưởng cao nhất tại VA Odyssey of the Mind Tournament

Một số đội từ APS đã mang về những giải thưởng cao nhất tại giải đấu Odyssey of the Mind của bang Virginia.

Các nhóm đã làm việc trong suốt năm học để giải quyết vấn đề Odyssey of the Mind và được đánh giá là có các giải pháp sáng tạo nhất, bao gồm các bài thuyết trình sân khấu, máy móc và phương tiện do trẻ em chế tạo, âm nhạc nguyên bản, múa rối, dàn dựng và trang phục do trẻ em thiết kế . Ngoài ra, các đội đều thi đấu theo thể thức “tự phát”, trong đó họ phải giải quyết một vấn đề bất ngờ một cách sáng tạo trong thời gian có hạn.

Trường trung học Swanson

  • 277777096_1015856873113226nAPS những người chiến thắng bao gồm một đội kỹ sư toàn nữ lớp tám từ Trường trung học cơ sở Swanson, gọi là Thanh thiếu niên tí hon, đã giành được điểm tuyệt đối, chiến thắng cả ba hạng mục của cuộc thi trong bộ phận của họ. Đội nữ Swanson cũng đã được trao Giải thưởng Sáng tạo Ranatra Fusca đáng thèm muốn vì đã thể hiện sự sáng tạo xuất sắc thể hiện tất cả những gì mà chương trình Odyssey of the Mind thể hiện.
  • Đội Swanson đã giành hạng Nhất tại Giải đấu cấp Bang trong Vấn đề Kỹ thuật 1, Phân khu 2, đồng thời bao gồm một thành viên đến từ Trường Trung học Dorothy Hamm và một thành viên đến từ Trường Công lập Quận Fairfax, Trường Trung học Cơ sở Longfellow.
  • Nhóm đã xây dựng một câu chuyện diễn ra trong môi trường rạn san hô dưới nước. Được huấn luyện bởi phụ huynh Christina Headrick, nhóm bao gồm Buse Arici, Emma Cai, Nora Johnson, Kaitlin Madison, Zella Mantler, Katie Martin và Kaitlyn Nowinski. Đây là chuyến trở lại Chung kết Thế giới của đội này đã đứng thứ ba thế giới trước đó và lọt vào top XNUMX đội quốc tế XNUMX lần.
  • Các cậu bé tí hon sẽ tiến đến Chung kết Thế giới ở Ames, Iowa.


Trường tiểu học Glebe

  • 277753559_101585625821671n277806469_1015856681336340nA Trường tiểu học Glebe đội xe cũng có thể tự gọi mình là nhà vô địch bang, với chiến thắng Vị trí thứ nhất trong cuộc thi Vấn đề Xe 1, Phân khu 1. Nhóm Glebe lớp năm gọi là Sóc thông minh đáng kinh ngạc, được chụp trong trang phục trước phòng thoát hiểm do sinh viên tạo ra, nơi một phi hành gia và các phương tiện không gian đã hoàn thành nhiệm vụ giải phóng các nhân vật hành tinh.
  • Được huấn luyện bởi Kendra Russell và Jessica Bauserman, các thành viên trong nhóm bao gồm Elizabeth Erwin, Genevieve Holt, Marshall Irvine, Nolan Russell, Lewis Weaver, Coleman Johnson và Layla Noizet.
  • Mô hình Sóc thông minh đáng kinh ngạc cũng sẽ tham dự Vòng chung kết Thế giới ở Ames, Iowa.
  • Hai đội Glebe khác cũng tham gia cuộc thi kỹ thuật Kỹ thuật Vấn đề 2, trong Phân đội 1. Vị trí thứ hai được trao cho một học sinh lớp ba và lớp bốn Glebe đội, những người được vẽ trong trang phục không gian, đã giúp họ kể câu chuyện dọn dẹp rác ngoài không gian, với huấn luyện viên Kirsten Braun của họ. Các thành viên trong nhóm bao gồm Margaret Braun, Lark Pickett, Whitney Madison, Maddie Kelly, Laura Saperstein, Libby Collins và Ava Michalski.
  • 277755590_1015856239305870nVị trí thứ Ba trong Vấn đề Kỹ thuật 2, Bộ phận 1, đã được trao cho một lớp ba và lớp tư khác Glebe đội, được gọi là Bánh rán hình sao, những người được chụp trong ảnh của họ tại quán cà phê "Rat-Dish". Đội ngũ rất kỳ quặc này, những người đã lấp đầy kịch bản của họ bằng những trò đùa có chủ đề về loài chuột, và chế tạo hai cỗ máy với trọng lượng và ròng rọc, được huấn luyện bởi Headrick. Các thành viên trong nhóm bao gồm Grant LaFalce, Dash Mantler, Analia Pagliano, Isaac Greene, Xavier Sohrn, Brennan Gyor, Mary Rodgers và Miranda Holt.
  • Hai đội hạng tư khác của Glebe cũng được xếp hạng cao tại giải đấu cấp bang.
  • Lớp bốn Glebe Đội do Stephanie Smarr và Stephanie Reed huấn luyện xếp thứ 7 trong Phần 1, Vấn đề Hiệu suất / Hài hước 5. Các thành viên trong nhóm bao gồm: Ethan Lankin, Graham Delacourt, Claire Smarr, Taarini Gulia, Wesley Reed, James Keppler và Rowan Youngbull.
  • Lớp bốn Glebe Đội do Martin và Kristen Doczkat huấn luyện xếp thứ 6 trong Division, 1, vấn đề xe cộ 1. Các thành viên trong đội bao gồm Jeffrey Burke, Hunter Doczkat, Lucas Hand, Harrison Recksiek, Greta Lesh, Gauri Pathak và Sita Pathak.

Nhiều Loại Khác APS Đội

  • Nhiều Loại Khác APS Các đội hoàn thành mạnh bao gồm Trường tiểu học chi nhánh dài vấn đề xe cộ 1 đội, xếp thứ 2 trong Phân đội 1 và sẽ tham dự Chung kết Thế giới.
  • Trong cuộc thi biểu diễn / hài hước Vấn đề 5, a Thomas Jefferson Middle School đội giành vị trí thứ 2 trong Division 2, và Trường tiểu học Tuckahoe đội giành vị trí thứ 3 tại Division 1. Cả hai cũng đã nhận được lời mời tham dự Chung kết Thế giới năm nay, cũng như các danh hiệu hàng đầu tại giải đấu cấp bang.

Các đội này đã nhận được lời mời tham dự Vòng chung kết Thế giới Tâm trí Odyssey, nơi hàng nghìn sinh viên từ khắp Hoa Kỳ và thế giới sẽ đến Đại học Bang Iowa ở Ames vào tháng XNUMX này.

Xin chúc mừng tất cả các đội đã đại diện APS!