APS Thông tin mới được đăng

Người chiến thắng của Viện hàn lâm Khoa học Virginia

Học viện Khoa học Junior VirginiaHầu như 100 APS học sinh đã được chọn để trình bày công trình khoa học của mình tại Hội nghị chuyên đề Học viện Khoa học Cơ sở Virginia (VJAS) năm 2021, được tổ chức hầu như thông qua William và Mary. VJAS, được tài trợ bởi Học viện Khoa học Virginia (VAS), khuyến khích học sinh từ lớp 7-12 tham gia điều tra nghiên cứu khoa học để tranh giải thưởng tại Hội nghị chuyên đề nghiên cứu VJAS hàng năm để khuyến khích học sinh tiếp tục học về khoa học, kỹ thuật và các lĩnh vực liên quan. Danh sách đầy đủ của những người được trao giải, cũng như thông tin bổ sung về tổ chức và cuộc thi, có thể được tìm thấy trên trang web của VJAS, www.vjas.org.

Xin chúc mừng tất cả các học sinh đã trình bày! Các học sinh sau đã nhận được giải thưởng trong các phần thi của mình, với một số học sinh giành được giải thưởng và danh hiệu đặc biệt.

Vị trí đầu tiên
Ophelia Tulchinsky (Dorothy Hamm): Khoa học hóa học
Julia Brodsky (HB Woodlawn): Hóa học A
Zara Musa (Williamsburg): Hành vi của con người
Henry Stievater (Swanson): Toán học: Mô hình & Mối quan hệ
Dorothy Hwang & Theodore Hwang (Gunston): Khoa học Vật lý & Thiên văn học
Sam Watchman (Arlington Tech): Vật lý và Thiên văn học
Ambica Sharma (WL): Phân tích và tham khảo thống kê

Nơi thứ hai
Julie Marco & Daisy Maxwell (Swanson): Khoa học hóa học
Dylan Tallis (Jefferson): Hệ sinh thái & Khoa học Trái đất
Krish Gupta (Swanson): Kỹ thuật & Công nghệ
Harriet Shapiro (WL): Khoa học Môi trường & Trái đất D
Adam Stievater (WL): Khoa học Môi trường & Trái đất E
Malek Ben Hammouda (WL): Y học & Sức khỏe A
Ella Cohen (WL): Vi sinh vật học & Sinh học tế bào A

Vị trí thứ ba
Matthew Huson (WL): Thực vật học A
Nadia Lach-Hab (Dorothy Hamm): Hệ sinh thái & Khoa học Trái đất
Thomas Aprison (WL): Khoa học Môi trường & Trái đất A
Madison Goeke (WL): Khoa học Môi trường & Trái đất B

Vinh danh
Patrick Jiminez (Gunston): Khoa học Động vật & Con người
Myra Clark (Williamsburg): Khoa học hóa học
Alexander Thomas (Swanson): Khoa học hóa học
Richard Chen (WL): Hóa học A
Ramon Dayan (WL): Hóa học A
Naomi Lindsay (Wakefield): Hóa học B
Emma Hemsch (Dorothy Hamm): Sinh thái học & Khoa học Trái đất
Anna Mohanty (Williamsburg): Hệ sinh thái & Khoa học Trái đất
Eyuel Berhanu (WL): Kỹ thuật A
Jarin Earle (Jefferson): Kỹ thuật & Công nghệ
Isla Wearmouth (Kenmore): Kỹ thuật & Công nghệ
Isla Carlson (Wakefield): Khoa học Môi trường & Trái đất A
Lillian Moo (WL): Khoa học Môi trường & Trái đất C
Ananya Sinha (Arlington Tech): Khoa học Môi trường & Trái đất D
Lanyi Stroud (Yorktown): Khoa học Môi trường & Trái đất E
Jacob Bayer (WL): Y học & Sức khỏe A
Sarah Bolles & Lucy Anderson (WL): Y học & Sức khỏe A
Maryam Eldgindy (WL): Y học & Sức khỏe A
Lauren Rylander (WL): Y học & Sức khỏe D
Jaya Shah (Williamsburg): Khoa học thực vật & vi sinh vật
Colin Berry (Yorktown): Phân tích & Tham khảo Thống kê

Giải thưởng đặc biệt và danh hiệu
Julia Brodsky (HB Woodlawn) - Giải thưởng Hóa học Rodney C. Berry
Charlotte Cunnigham (WL) - 2021-2022 Cán bộ VJAS, Phó chủ tịch
Ambica Sharma (WL) - Giải thưởng thống kê
Elizabeth Wood (Giáo viên, WL) - Giải thưởng Giáo viên Khoa học Ngày mai Franklin D. Kizer