Các Chương trình Toàn Quận Pre-K

 Chương trình Đa can thiệp cho Học sinh Tự kỷ (MIPA)

Trọng tâm của chương trình MIPA là tăng cường khả năng giao tiếp, kỹ năng sống độc lập, kỹ năng xã hội và kết quả học tập. Học sinh đang được hỗ trợ giáo dục đặc biệt do tự kỷ có thể là ứng cử viên của chương trình MIPA. Chương trình cung cấp một môi trường có cấu trúc cao và các can thiệp hành vi và học thuật dựa trên nghiên cứu cho chứng tự kỷ. Chương trình sử dụng nhiều chiến lược khác nhau để chuẩn bị cho học sinh chuyển tiếp sang các môi trường ít hạn chế hơn. Ví dụ về chương trình giảng dạy được sử dụng trong các lớp MIPA bao gồm Chương trình STAR (Các chiến lược giảng dạy dựa trên nghiên cứu chứng tự kỷ, Arick, Loos, Falco, Krug, 2004) và Chương trình liên kết.

Vị trí trường mầm non Điện thoại Điều phối viên Hỗ trợ Sinh viên
Arlington truyền thống 703-228-6290 Emily Gillespie
Hoffman-Boston 703-228-5845 Caroline Damren
Nhánh dài 703-228-4220 Marilee Bowman
Trạm tích hợp 703-462-5184 Sara Shaw
Barrett 703-228-6288 Cynthia Evans
Mô hình Drew 703-228-5825 Carlette Bryan

Chương trình dành cho trẻ hai tuổi Chương trình giáo dục đặc biệt dành cho trẻ mẫu giáo (Cross Categorical)

Địa Chỉ Điện thoại Điều phối viên Giáo dục Đặc biệt Điện thoại
Lễ kỷ niệm 703-228-5270 Alyssa D'Amore-Yarnall 703-228-6045
Mô hình Drew 703-228-5825 Carlette Bryan 703-228-6045
Jamestown 703-228-5275 Karin Bloss 703-228-8630
Trạm tích hợp 703-462-5184 Sara Shaw 703-462-5184
Hoffman-Boston 703-228-5845 Caroline Damren 703-228-5845
Lò xo Carlin 703-228-6645 Erica Midboe 703-228-6048

Các chương trình XNUMX năm tuổi

Trường học Số điện thoại của trường Hỗ trợ sinh viên tốt
Điều phối viên
Hỗ trợ sinh viên tốt
Email của Điều phối viên
Abingdon 703-228-6650 Lauren Robertson Lauren Robertson
Lễ kỷ niệm 703-228-5270 Alyssa D'Amore-Yarnall alyssa.damoreyarnall @apsva.us>;
Barcroft 703-228-5838 Kristen Shymoniak kristen.shymoniak @apsva.us
Barrett 703-228-6288 Cynthia Evans cynthia.evans @apsva.us
Lò xo Carlin 703-228-6645 Erica Midboe erica.midboe @apsva.us
khám phá 703-228-2685 Karin Bloss karin.bloss @apsva.us
Tiến sĩ Charles R. Drew 703-228-5825 Carlette Bryan carlette.bryan @apsva.us
Glebe 703-228-6280 Kristen Shymoniak Kristen Shymoniak
Hoffman-Boston 703-228-5845 Caroline Damren Caroline Damren
Trạm tích hợp 703-462-5184 Sara Shaw Sara Shaw
Jamestown 703-228-5275 Karin Bloss karin.bloss @apsva.us
Gỗ sồi 703-228-5840 Meggie Scogna meggie.scogna @apsva.us
Randolph 703-228-5830 Danielle Miles Danielle Miles
Taylor 703-228-6275 Amy Apgar amy.apgar @apsva.us
Tuckahoe 703-228-5288 Katie Hawkins kathryn.hawkins @apsva.us

 

Trạm tích hợp

Integration Station (IS) có một số chương trình giáo dục đặc biệt dành cho lứa tuổi mẫu giáo phục vụ cho Trường Công lập Arlington (APS) học sinh từ 2-5 tuổi bị khuyết tật. IS đồng đặt với Trường Thiếu nhi (TCS) ở Ballston, và cung cấp một chương trình giáo dục tích hợp cho trẻ khuyết tật từ 2-5 tuổi.

Tìm hiểu thêm

4420 N. Fairfax Dr., Suite 224. Để biết thêm thông tin, vui lòng gọi 703-462-5184.