Các Chương trình Toàn Quận Pre-K

Chương trình Đa can thiệp cho Học sinh Tự kỷ (MIPA)

Trọng tâm của chương trình MIPA là tăng cường khả năng giao tiếp, kỹ năng sống độc lập, kỹ năng xã hội và kết quả học tập. Học sinh đang được hỗ trợ giáo dục đặc biệt do tự kỷ có thể là ứng cử viên của chương trình MIPA. Chương trình cung cấp một môi trường có cấu trúc cao và các can thiệp hành vi và học thuật dựa trên nghiên cứu cho chứng tự kỷ. Chương trình sử dụng nhiều chiến lược khác nhau để chuẩn bị cho học sinh chuyển tiếp sang các môi trường ít hạn chế hơn. Ví dụ về chương trình giảng dạy được sử dụng trong các lớp MIPA bao gồm Chương trình STAR (Các chiến lược giảng dạy dựa trên nghiên cứu chứng tự kỷ, Arick, Loos, Falco, Krug, 2004) và Chương trình liên kết.

Vị trí trường mầm non Điện thoại Điều phối viên Hỗ trợ Sinh viên
Arlington truyền thống 703-228-6290 Nancy Routson nancy.routson @apsva.us
Hoffman-Boston. 703-228-5845 Kristen Shymoniak kristen.shymoniak @apsva.us
Nhánh dài 703-228-4220 Danielle Dặm danielle.miles @apsva.us
Trạm tích hợp 703-462-5184 Sara Shaw Sara.shaw @apsva.us
Barrett 703-228-6288 Adam Meyersieck adam.meyersieck @apsva.us
Tiến sĩ Charles R. Drew 703-228-5825 Carlette Bryan carlette.bryan @apsva.us

Chương trình dành cho trẻ hai tuổi Chương trình giáo dục đặc biệt dành cho trẻ mẫu giáo (Cross Categorical)

Địa Chỉ Điện thoại Điều phối viên Giáo dục Đặc biệt Điện thoại
Lễ kỷ niệm 703-228-5270 Alyssa D'Amore-Yarnall 703-228-6045
Tiến sĩ Charles R. Drew 703-228-5825 Carlette Bryan 703-228-6045
Jamestown 703-228-5275 Karin hoa 703-228-8630
Trạm tích hợp 703-462-5184 Sara Shaw 703-462-5184
Hoffman-Boston. 703-228-5845 Kristen Shymoniak 703-228-5845
Lò xo Carlin 703-228-6645 Deirdre Groh 703-228-6048

Các chương trình XNUMX năm tuổi

Trường học Số điện thoại của trường Hỗ trợ sinh viên tốt
Điều phối viên
Hỗ trợ sinh viên tốt
Email của Điều phối viên
Abingdon 703-228-6650 Áo sơ mi Horton shirtona.horton @apsva.us
Lễ kỷ niệm 703-228-5270 Alyssa D'Amore-Yarnall alyssa.damoreyarnall @apsva.us>;
Barcroft 703-228-5838 Natalie trắng natalie.white @apsva.us
Barrett 703-228-6288 Adam Meyersieck adam.meyersieck @apsva.us
Lò xo Carlin 703-228-6645 Deirdre Groh deirdre.groh @apsva.us
khám phá 703-228-2685 Cynthia Evans cynthia.evans @apsva.us
Tiến sĩ Charles R. Drew 703-228-5825 Carlette Bryan carlette.bryan @apsva.us
Glebe 703-228-6280 Kristen Shymoniak Kristen Shymoniak
Hoffman-Boston. 703-228-5845 Kristen Shymoniak  Kristen Shymoniak
Trạm tích hợp 703-462-5184 Sara Shaw Sara Shaw
Jamestown 703-228-5275 Karin hoa karin.bloss @apsva.us
Gỗ sồi 703-228-5840 Jennifer Crain jennifer.crain @apsva.us
Randolph 703-228-5830 Emily Gillespie emily.gillespie @apsva.us
Taylor 703-228-6275 Amy Apgar amy.apgar @apsva.us
Tuckahoe 703-228-5288 Katie Hawkins kathryn.hawkins @apsva.us

 

Chương trình Pre-K (CPP) của cộng đồng

Chương trình Mầm non Đồng đẳng Cộng đồng (CPP), có tại 11 trường tiểu học, mang đến cho trẻ em khuyết tật và không khuyết tật cơ hội tham gia vào một chương trình Mầm non hòa nhập hấp dẫn và toàn diện. Chương trình Trẻ mới biết đi là một chương trình 25 giờ một tuần được thiết kế dành cho trẻ em từ 2 tuổi 6 tháng đến 3. Chương trình cung cấp khoảng 1/3 số chỗ cho học sinh không bị khuyết tật.
Chương trình Pre-K là chương trình cả ngày được thiết kế cho trẻ em từ 3 tuổi 6 tháng đến 5 tuổi. Các lớp này có tỷ lệ học sinh khuyết tật và không khuyết tật bằng nhau
.Xem bản ghi âm của chúng tôi Đêm thông tin ảo Pre-K để tìm hiểu thêm về CPP ĐỦ ĐIỀU KIỆN:

  • Vị trí trong CPP cho trẻ em với khuyết tật được xác định bởi nhóm Chương trình Giáo dục Cá nhân (IEP) của đứa trẻ.

TÌM HIỂU VỀ CHƯƠNG TRÌNH CỘNG ĐỒNG PEER PRE-K (CPP)

  • Các chương trình giáo dục mầm non hòa nhập có tác động tích cực và sâu sắc đến học tập và xã hội đối với trẻ em khuyết tật và không khuyết tật.
  • Trẻ em trong Chương trình CPP nhận được sự hướng dẫn khác biệt dựa trên Tiêu chuẩn Phát triển và Học tập sớm (ELDS). Các lĩnh vực giảng dạy tập trung bao gồm đọc viết, toán học, khoa học, lịch sử, sức khỏe và phát triển thể chất, phát triển cá nhân và xã hội, âm nhạc và nghệ thuật thị giác.
  • Các chương trình dành cho trẻ mới biết đi cung cấp hướng dẫn dựa trên chơi để nhắm mục tiêu vào tất cả các lĩnh vực phát triển, tập trung vào giao tiếp, tương tác với bạn bè và người lớn cũng như thúc đẩy các kỹ năng độc lập đang phát triển.

CÁC TRƯỜNG

Dành cho trẻ mới biết đi từ 2 tuổi 6 tháng đến 3 tuổi trước ngày 30 tháng XNUMX Dành cho trẻ từ 3 tuổi 6 tháng đến 4 tuổi trước ngày 30 tháng XNUMX
  • Lò xo Carlin
  • Jamestown
  • Hạm đội Tây Alice
  • Barcroft
  • Lò xo Carlin
  • Tiến sĩ Charles R. Drew
  • Glebe
  • HoffmanBoston
  • sự đổi mới
  • Nottingham
  • Taylor
  • Tuckahoe

Địa điểm Chương trình CPP (Tiếng Tây Ban Nha) (Amharic) (Tiếng Ả Rập) (Tiếng Mông Cổ)
BÁO CÁO TIẾN ĐỘ CPP
Báo cáo tiến độ 3 YO PreK- (Tiếng Anh) (Tiếng Tây Ban Nha)
Báo cáo tiến độ 4 YO PreK- (Tiếng Anh) (Người Tây Ban Nha)

Trạm tích hợp

Integration Station (IS) có một số chương trình giáo dục đặc biệt dành cho lứa tuổi mẫu giáo phục vụ cho Trường Công lập Arlington (APS) học sinh từ 2-5 tuổi bị khuyết tật. IS đồng đặt với Trường Thiếu nhi (TCS) ở Ballston, và cung cấp một chương trình giáo dục tích hợp cho trẻ khuyết tật từ 2-5 tuổi.

Tìm hiểu thêm

4420 N. Fairfax Dr., Suite 224. Để biết thêm thông tin, vui lòng gọi 703-462-5184.